Gawad Pasado Awards 2008 nominees

Here are the nominees of the Gawad Pasado Awards 2008 organized by the Pampelikulang Samahan Ng Mga Dalubguro sa pampubliko at pampribadong paaralan sa antas ng elementarya, sekundarya at tersyara:

Pinakapasadong Pelikula

Baler (Viva Films)
Dayo Sa Mundo Ng Elemental (Cutting Edge Prod)
Caregiver (Star Cinema)
Jay (Pasion Para Pelicula Prod)
Ploning (PanoraManila Picture)
Serbis (Center Stage Production)

Pinakapasadong Direktor

Chito Rono (Caregiver)
Brillante “Dante” Mendoza (Serbis)
Mark Meily (Baler)
Dante Nico Garcia (Ploning)
Francis Xavier Pasion (Jay)

Pinakapasadong Aktor

Baron Gesiler (Jay)
John Lloyd Cruz (A Very Special Love)
Jericho Rosales (Baler)
Christopher de Leon (Magkaibigan)
John Estrada (Caregiver)

Pinakapasadong Aktres

Anne Curtis (Baler)
Ai-Ai delas Alas (Ang Tanging Ina Ninyong Lahat)
Judy Ann Santos (Ploning)
Sharon Cuneta (Caregiver)
Gina Pareno (Serbis)

Pinakapasadong Katuwang na Aktor

Coco Martin (Jay)
Coco Martin (Serbis)
Philip Salvador (Baler)
Jinggoy Estrada (Magkaibigan)
Yur Servo (Torotot)

Pinakapasadong Katuwang na Aktres

Boots Anson Roa (Love Birds)
Irma Adlawan (A Very Special Love)
Ces Quesada (Ploning)
Mylene Dizon (Ploning)
Eugene Domingo (Tanging Ina Ninyong Lahat)

Pinakapasadong Dulang Pampelikula

Jay (Francis Xavier Cruz)
Serbis (Brillante “Dante” Mendoza)
Ploning (Dante Nico Garcia and Benjamin Lingan)
Baler (Roy Iglesias)
Caregiver (Chris Martinez)

Pinakapasadong Sinematograpiya

Baler (Lee Meily)
For The First Time (Eli Balce)
Ploning (Charlie Peralta)
Caregiver (Eli Barce)
A Very Special Love (Manuel Teehankee)

Pinakapasadong Editing

Ploning (Danny Anonuevo)
Baler (Danny Anonuevo)
Caregiver (Manet Dayrit)
Kulam (Ria de Guzman, Renewin Alano and Angelo Pestano)
A Very Special Love (Marya Ignacio)

Pinakapasadong Istorya

Baler (Roy Iglesias)
Caregiver (Chris Martinez, Chito Rono and Jewel Castro)
Ploning (Dante Nico Garcia)
Jay (Francis Xavier Cruz)
Serbis (Dante Mendoza)

Pinakapasadong Musika

Baler (Vincent de Jesus)
Ploning (Jessie Lasaten)
Dayo (Jessie Lasaten)
Urduja (Mon Faustino)
Caregiver (Carmina Robles-Cuya)

Pinakapasadong Tunog

Baler (Ditoy Aguila)
Caregiver (Albert Michael Idioma)
Dayo (Albert Michael Idioma)
Ploning (Albert Michael Idioma)
Mag-inga Ka Sa Kulam (Bebet Casas)

Mga Natatanging Gawad Pasado ’09

Pasadong Guro – Ces Quesada

Pasadong Kabataan – KC Concepcion and Luis Manzano

Pasadong Pelikula sa Lahat ng Panahon

Himala (Experimental Cinema of the Philippines)
Aktres – Ms. Nora Aunor
Manunulat – Ricardo Lee

Pasado Lifetime Achievement Award

Ms. Mel Tiangco (GMA -Kapuso Foundation)
German Moreno (Philippine Entertainment)

Pasado Dangal ng Akademya

Broadcast Media – Boy Abunda

The awards night will take place at the Manila Grand Opera Hotel on May 16, 2009.